A yau, zan nuna muku wajibcin shahararrun lubrication na kimiyya.Yadda ake kula da kayan shafawa.Tsayawa da lalacewa suna ɗaya daga cikin manyan nau'ikan lalacewa guda uku na ɓarna ga sassan injina;babban dalili ne na rage inganci, daidaito har ma da goge injiniyoyi da kayan aiki.Saboda haka, yana da matukar muhimmanci a sa mai na'ura.
Lubrication hanya ce ta ƙara wani abu tare da kayan shafa mai a saman juzu'i na abubuwa biyu a cikin hulɗa da juna don rage rikici da lalacewa.Kafofin watsa labarun da aka fi amfani da su sune mai mai da mai.Amfanin hanyar lubrication na man fetur shine: man yana da ruwa mai kyau, kyakkyawan sakamako mai sanyaya, mai sauƙin tacewa don cire ƙazanta, ana iya amfani da shi don lubrication a duk matakan gudu, yana da tsawon rayuwar sabis, yana da sauƙin maye gurbin, da man fetur. za a iya sake yin fa'ida.Ana amfani da man shafawa mafi yawa a cikin ƙananan injinan sauri da matsakaici.
A takaice, a cikin aikin lubrication, zaɓin hanyoyin lubrication da na'urori dole ne su dogara ne akan ainihin yanayin kayan aikin injin, wato, tsarin kayan aiki, nau'in motsi na nau'in juzu'i, saurin gudu, nauyi, matakin daidaito, da yanayin aiki.
Famfu na man shafawa na iya dacewa da sa mai na'ura, wanda zai iya inganta juzu'i, rage juzu'i, hana lalacewa, da rage amfani da wutar lantarki.Haka kuma, mafi yawan zafin da injin ke haifarwa a lokacin da ake samun juzu'i, man mai mai yakan ɗauke shi, kuma wani ɗan ƙaramin ɓangaren zafi yana bazuwa kai tsaye ta hanyar hasken wuta.A lokaci guda kuma, ɓangaren juzu'i yana motsawa a kan fim ɗin mai, kamar dai yana iyo a kan "matashin man fetur", wanda ke da wani tasiri na buffering akan girgiza kayan aiki.Hakanan yana iya kare kariya daga lalata da ƙura.
Dangane da kula da man shafawa na yau da kullun, muna buƙatar bincika matakin mai da matakin man kafin na'urorin su fara aiki, a aiwatar da aikin mai a kullum don fara aikin mai, sannan a tabbatar da cewa tsarin yana aiki sosai, hanyar mai shine. ba tare da toshewa ba, matakin mai yana ɗaukar ido, kuma matsa lamba ya cika bukatun.Bincika ko matsin lamba ya cika ka'idoji a kowane lokaci yayin darasi.Ɗaukar man turbine a matsayin misali, ya kamata a ba da hankali yayin amfani: ①Yi ƙoƙarin hana zubar iskar gas, zubar ruwa, da ɗigon wutar lantarki na naúrar turbine;② Sarrafa zafin dawowar mai a ƙasa 65 ° C;③Tunkin mai yana yanke ruwa akai-akai yana fitar da kazanta don kiyaye tsaftataccen mai Gurbacewar ruwa, tsatsa, tsatsa, da sauransu.
Lokacin aikawa: Oktoba-16-2021